Acepron paracetamol 250mg là thuốc gì

      29
✅ đơn vị thuốc⭐ uy tín số 1
✅ Cam kết⭐ 100% dung dịch tốt, giá bán tốt
✅ Dược sĩ⭐ support tận tâm
✅ Giao hàng⭐ Toàn Quốc

duocngocanh

*
*
Dược sĩ lưu lại Anh Cập nhật lần cuối: trăng tròn Tháng Ba, 201817 tháng Ba, 2022

Trên thị trường hiện thời có không ít thông tin về thành phầm thuốc Acepron 250mg tuy vậy còn gần đầy đủ. Bài bác này công ty thuốc Ngọc Anh xin được trả lời cho chúng ta câu hỏi: Acepron 250mg là dung dịch gì? dung dịch Acepron 250mg có công dụng gì? thuốc Acepron 250mg giá bao nhiêu? Dưới đấy là thông tin bỏ ra tiết.

Bạn đang xem: Acepron paracetamol 250mg là thuốc gì

Acepron 250mg là dung dịch gì ?

Acepron thuộc team thuốc giảm đau, hạ sốt, chống viêm không steroid.

Acepron 250mg là dạng bào chế thuốc bột uống, gồm thành phần hoạt chất đó là Paracetamol, cùng với những thành phần tá dược khác bao gồm Acid citric, Lactose, con đường trắng, color erythrosin, bột hương vị cam hoặc dâu.

Acepron 250mg giá từng nào ? Mua nơi đâu ?

Acepron 250mg do doanh nghiệp cổ phần chế tác sinh học Cửu Long PHARIMEXCO và doanh nghiệp lớn kê khai tại nước ta sản xuất và phân phối, hiên đang được bán tại nhà thuốc Ngọc Anh với mức giá khoảng 15.000vnđ cho 1 hộp gồm trăng tròn gói, từng gói chứa 1,5g thuốc bột uống.

Giá thuốc hoàn toàn có thể chênh lệch lúc mua ở phần nhiều nơi khác nhau nhưng nhìn toàn diện là không xứng đáng kể. Nên lựa chọn mua thuốc sinh hoạt nơi có uy tín để đảm bảo an toàn tránh mua bắt buộc hàng giả, sản phẩm nhái, mặt hàng kém chất lượng.

Hiện nay, Acepron cũng có thể được chọn cài đặt online qua những nhà dung dịch uy tín để tiết kiệm thời hạn và công sức.

Tham khảo một vài thuốc tương tự:

Thuốc MyPara do công ty cổ phần SPM sản xuất.

Thuốc Pacemin do CÔNG TY C.P DƯỢC PHẨM HÀ TÂY sản xuất.

Thuốc Parocontin do CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM TIPHARCO sản xuất.

Tác dụng của dung dịch Acepron

Acepron tất cả thành phần hoạt hóa học là Paracetamol.

Paracetamol (Acetaminophen N – acetyl – phường – aminophenol) là thuốc bớt đau hạ sốt phi steroid, không chưa Salicylat, không gây nghiện. Paracetamol làm tăng ngưỡng chịu đựng đau đối với các triệu hội chứng đau ngoại vi như nhức đầu, đau cơ, nhức khớp với và những triệu chứng tức giận khi bị cảm cúm.

Paracetamol là hóa học chuyển hoá tất cả hoạt tính của phenacetin có tác dụng lên trung tâm ổn định nhiệt nghỉ ngơi vùng bên dưới đồi tạo hạ nhiệt cùng tăng tỏa nhiệt bởi thuốc làm cho giãn mạch cùng tăng lưu lượng máu ngoại biên, trường đoản cú đó giảm thân nhiệt làm việc người hiện giờ đang bị sốt nhưng gần như là không có tính năng giảm thân sức nóng ở những người dân bình thường.

Paracetamol là thuốc bớt đau hạ sốt rât hiệu quả có chức năng gần tương tự Aspirin dẫu vậy không có tính năng điều trị viêm. Trong khi Paracetamol không gây kích ứng xuất xắc xuất huyết dạ dày cần thường được sử dụng thay mang lại Aspirin vào trường hợp bớt đau hạ sốt.

Ở liều điều trị, Paracetamol gần như không tác động ảnh hưởng đến hệ tim mạch với hô hấp, không làm cho mất thăng bằng acid – base trong dạ dày.

Paracetamol chỉ ảnh hưởng đến cyclooxygenase prostaglandin của hệ trung khu thần kinh mà không tính năng trên cyclooxygenase toàn thân. Paracetamol không tác động đến khả năng đông tiết và thời gian đông máu.

Công dụng – Chỉ định

Acepron thường xuyên được chỉ định và hướng dẫn để giảm đau, hạ sốt trong những trường hợp:

Đau đầu, đau tai, nhức răng, mọc răng, nhổ răng

Đau vị chấn yêu quý hoặc đau sau phẫu thuật cắt amiđan.

Sốt vị chích ngừa

Viêm họng, viêm xoang, cảm lạnh, cảm cúm bởi thời tiết hay vì nhiễm khuẩn,…

Cách cần sử dụng – Liều dùng

Acepron phù hợp dùng cho đối tượng là trẻ con em, khi sử dụng nên tổng hợp gói thuốc bột vào một trong những lượng nước vừa đủ và chờ cho sủi không còn bọt.

Liều dùng thông thường mỗi lần trường đoản cú 10 – 15 mg/kg trọng lượng và mỗi ngày 60 mg/kg cân nặng.

Khoảng phương pháp giữa các lần sử dụng thuốc là tự 4 đến 6 giờ với không được thừa 5 lần trong 1 ngày, rất tốt là từ 3 cho 4 lần.

Đối với con trẻ em từ một đến dưới 2 tuổi: các lần ½ gói.

Đới với trẻ em từ 2 cho 3 tuổi: các lần ¾ gói.

Đối với trẻ nhỏ từ 3 mang đến 6 tuổi: các lần 1 gói.

Đối với trẻ nhỏ từ 6 cho 9 tuổi: những lần 1,5 gói.

Xem thêm: " Here We Are Là Gì ? Khi Nào Thì Dùng Nó Được

Đối với trẻ em từ 9 mang đến 12 tuổi: các lần 2 gói.

Tác dụng không hề mong muốn của thuốc Acepron

Dùng Acepron liều cao và kéo dài rất có thể gây tổn thương sinh sống gan.

Hiếm chạm chán các trường thích hợp dị ứng cùng phát ban giỏi mẩn ngứa.

Rất hãn hữu thấy tác dụng phụ gây giảm tiểu mong trên thực tiễn lâm sàng.

Chống chỉ định

Không sử dụng Acepron cho người dị ứng hoặc quá mẫn với bất kể thành phần như thế nào của thuốc, đặc biệt là Paracetamol.

Không sử dụng Acepron nhằm điều trị cho người bị thiếu vắng glucose– 6– phosphate dehydrogenase.

Không hướng đẫn Acepron cho những người bị suy giảm tính năng gan, thận, người có bệnh tim hoặc thiếu máu.

Chú ý và cẩn trọng khi áp dụng thuốc Acepron

Khi đang áp dụng Acepron, tuyệt vời không uống rượu.

Không dùng Acepron cho người đang hoặc dễ có nguy cơ tiềm ẩn bị thiếu máu.

Acepron chứa Paracetamol rất có thể gây ra những phản ứng trên da như Hội bệnh Steven– Jonhson, Hội triệu chứng Lyell, Hội chứng hoại tử da nhiễm độc, Hội bệnh ngoại ban mụn mủ body cấp tính.

Lưu ý đối với các người bệnh cần chính sách ăn kiêng muối vì trong một gói thuốc tất cả chứa 95,1mg Na.

Nếu các triệu bệnh đau dai dẳng kéo dãn quá 5 ngày, hoặc còn sốt kéo dãn quá 3 ngày, hoặc việc sử dụng thuốc chưa tồn tại hiệu quả, hoặc mở ra thêm các triệu triệu chứng khác thì bệnh dịch nhân cần hỏi chủ kiến bác sĩ hoặc dược sĩ thay vày tự ý kéo dài việc sử dụng thuốc.

Lưu ý khi thực hiện chung với thuốc khác

Paracetamol trong Acepron nếu cần sử dụng liều cao và kéo dài có thể tạo ra mọi chất chuyển hóa trung gian khiến độc đến gan. Nguy cơ gây độc này tăng lên khi thực hiện đồng thời với Alcol, Isoniazid, hay các thuốc chống co giật như Barbiturat, Carbamazepin, Phenytoin.

Tương tác thuốc xảy ra giữa Acepron với Phenothiazin gồm thể có khả năng gây hạ nóng nghiêm trọng cho những người sử dụng.

Metoclopramid có tính năng hiệp đồng với với Paracetamol, làm tăng năng lực hấp thu của Paracetamol khi sử dụng chung.

Cách xử trí vượt liều, quên liều thuốc Acepron

Nếu quên liều thì cần nhanh chóng bổ sung càng nhanh chóng càng tốt, tuy nhiên nếu liều kia gần cùng với liều tiếp sau thì bỏ qua để cần sử dụng liều tiếp theo.

Không bù liều bằng cách dùng gấp hai cùng một lúc.

Quá liều: tránh việc tự ý áp dụng quá liều lượng mà bác bỏ sĩ vẫn kê đối kháng cho vày gây ra các tác cồn xấu với khung người và tăng tác dụng phụ không ao ước muốn. Thấy lúc các biểu thị bất thường, bắt buộc đến gặp gỡ bác sĩ hoặc đến đại lý y tế gần nhất để được xử lý kịp thời.

Quá liều Paracetamol hoàn toàn có thể do dùng một liều cao duy nhất, hoặc dùng liều cao kéo dài. Bệnh dịch nhân hoàn toàn có thể cảm thấy bi tráng nôn, nôn cùng đau bụng trong vòng 2 – 3 giờ sau khoản thời gian uống liều cao của thuốc. Tác dụng độc cung cấp tính nghiêm trọng nhất bởi vì quá liều Acepron là hoại tử gan và có thể dẫn mang lại tử vong.

Xử lý:

Cần thực hiện rửa dạ dày trong đa số trường hợp, quánh biệt công dụng trong vòng 4 giờ sau thời điểm uống vượt liều.

Có thể làm giảm hấp thụ Paraceamol bằng cách dùng than hoạt và/hoặc dung dịch tẩy muối.

Sử dụng các biện pháp điều trị hỗ trợ tích rất (nếu cần).

Thuốc giải độc quánh hiệu đến quá liều Paracetamol là N– acetylcystein hoặc Methionin.